Vùng 5 thông tin về biển, đảo tại huyện Cao Lãnh, tỉnh Đồng Tháp
HQ Online -
Ngày 16-8, đoàn công tác Bộ Tư lệnh Vùng 5 Hải quân do Đại tá Nguyễn Minh Thanh, Chủ nhiệm Chính trị Vùng làm trưởng đoàn đã đến thông tin về tình hình biển, đảo cho cán bộ chủ chốt các ban ngành, đoàn thể của huyện, xã; giáo viên, cán bộ, công chức, viên chức, đảng viên và nhân dân huyện Cao Lãnh, tỉnh Đồng Tháp.
Quang cảnh buổi tuyên truyền
Tại hội trường Huyện ủy và 18 điểm cầu trực tuyến, gần 2.200 cán bộ, đảng viên và nhân dân huyện Cao Lãnh được giới thiệu khái quát về tình hình trên các vùng biển của nước ta; Hải quân nhân dân Việt Nam trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc; quan điểm, chủ trương, giải pháp trong đấu tranh bảo vệ chủ quyền biển, đảo hiện nay; một số nét về vùng biển Tây Nam và Vùng 5 Hải quân.
Đợt tuyên truyền nhằm góp phần nâng cao nhận thức, ý thức trách nhiệm cho mọi tầng lớp nhân dân, tạo sự đồng thuận và thắt chặt thêm tình đoàn kết quân, dân để cùng chung tay, góp sức bảo vệ vững chắc chủ quyền biển, đảo thiêng liêng của Tổ quốc.
Tin, ảnh: Quốc Hùng
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lữ đoàn 955: Các hoạt động tri ân nhân dịp Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 26-07-24 03:00 )
- Phòng Hậu cần, Bộ Tham mưu Hải quân: Nhiều hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )
- Kho 711 tổ chức các hoạt động tri ân dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )
- Lữ đoàn 126 tổ chức các hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 10:00 )
- Vùng 5: Nhiều hoạt động tri ân Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7 - ( 26-07-24 10:00 )