Vùng 5 Hải quân phát động thi đua đột kích “Vững bước dưới cờ Đảng quang vinh”
HQ Online -
Chiều 10-6, tại huyện đảo Phú Quốc, tỉnh Kiên Giang, Vùng 5 Hải quân tổ chức phát động đợt thi đua đột kích với chủ đề “Vững bước dưới cờ Đảng quang vinh” lập thành tích chào mừng Đại hội đại biểu Đảng bộ Vùng 5 Hải quân lần thứ XII, nhiệm kỳ 2020-2025.
Đại diện các cơ quan, đơn vị Vùng 5 ký giao ước thi đua
Thời gian thi đua diễn ra từ ngày 10 đến ngày 20-6. Nội dung, chỉ tiêu thi đua tập trung vào duy trì lực lượng, phương tiện trực SSCĐ; nâng cao ý thức chấp hành kỷ luật và trách nhiệm của bộ đội trong thực hiện chức trách, nhiệm vụ được giao...
Đợt thi đua nhằm tuyên truyền, giáo dục cho cán bộ, chiến sĩ nhận thức sâu sắc vị trí, ý nghĩa của Đại hội đại biểu Đảng bộ Vùng 5 Hải quân nói riêng và đại hội đảng bộ các cấp nói chung; động viên bộ đội khắc phục khó khăn, đoàn kết, sáng tạo; ra sức thi đua lập nhiều thành tích, góp phần xây dựng Đảng bộ Vùng TSVM, đơn vị VMTD, bảo vệ vững chắc chủ quyền biển, đảo, thềm lục địa Tây Nam Tổ quốc.
Tin, ảnh: Hải Đăng
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )