Vùng 3: Khánh thành và bàn giao nhà đồng đội tại Quảng Nam
HQ Online -
Ngày 23/11, tại xã Duy Châu, huyện Duy Xuyên, tỉnh Quảng Nam, Vùng 3 Hải quân phối hợp với chính quyền địa phương tổ chức khánh thành và bàn giao nhà đồng đội tặng gia đình Đại úy Văn Công Nhật, Chính trị viên Phân kho 718, Kho Vũ khí đạn vật tư, Trung tâm bảo đảm kỹ thuật Vùng 3. Đại tá Nguyễn Quang Vinh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Vùng dự và trao quyết định.
Đại tá Nguyễn Quang Vinh trao quyết định hỗ trợ nhà đồng đội
Đại úy Văn Công Nhật có hoàn cảnh gia đình khó khăn, vợ không có việc làm không ổn định, hai con còn nhỏ, thời gian qua gia đình sống tạm trong căn nhà cấp 4 đã xuống cấp. Bản thân đồng chí Nhật công tác xa gia đình.
Sau gần 4 tháng thi công, ngôi nhà có diện tích sử dụng 70m2 đã hoàn thành đúng tiến độ. Kinh phí xây dựng hơn 400 triệu đồng, trong đó 80 triệu đồng được trích từ quỹ “Ngày vì người nghèo” của Quân chủng Hải quân, số tiền còn lại do gia đình tiết kiệm và người thân hỗ trợ.
Thời gian qua, Bộ Tư lệnh Vùng 3 thường xuyên quan tâm chỉ đạo các cơ quan, đơn vị làm tốt chính sách hậu phương quân đội, hỗ trợ nhiều cán bộ, chiến sĩ gặp khó khăn về nhà ở, góp phần bảo đảm an sinh xã hội để bộ đội yên tâm công tác, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Tin, ảnh: Hoàng Diệu
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lữ đoàn 680: Nhiều hoạt động kỷ niệm Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 27-07-24 08:00 )
- Vùng 3 tổ chức các hoạt động đền ơn đáp nghĩa Ngày thương binh-Liệt sĩ 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Chi đội Kiểm ngư số 3: Nhiều hoạt động ý nghĩa dịp 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Lữ đoàn 955: Các hoạt động tri ân nhân dịp Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 26-07-24 03:00 )
- Phòng Hậu cần, Bộ Tham mưu Hải quân: Nhiều hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )