Vùng 3: Khai giảng đào tạo sơ cấp chuyên môn kỹ thuật, nghiệp vụ và tiểu đội trưởng bộ binh
HQ Online -
Sáng 11/6, tại TP. Đà Nẵng, Bộ Tư lệnh Vùng 3 Hải quân tổ chức khai giảng đào tạo sơ cấp chuyên môn kỹ thuật - nghiệp vụ (CMKT-NV) Khóa 50 và tiểu đội trưởng bộ binh Khóa 9 năm 2024. Thượng tá Nguyễn Văn Đồng, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Vùng dự và chỉ đạo.
Thượng tá Nguyễn Văn Đồng phát biểu chỉ đạo
Năm 2024, Vùng 3 lựa chọn hơn 300 đồng chí vừa hoàn thành khoá huấn luyện chiến sĩ mới có phẩm chất chính trị tốt, kết quả học tập và rèn luyện khá trở lên để đào tạo sơ cấp các chuyên ngành: Hàng hải; pháo tàu; tên lửa tàu, bờ; ngư lôi tàu; ra đa tàu, bờ; máy tàu; báo vụ; tiểu đội trưởng bộ binh tại Trung tâm Huấn luyện CMKT-NV và Tiểu đoàn 355.
Thời gian của khóa học là 5 tháng. Sau khi tốt nghiệp, các học viên sẽ được cấp chứng nhận và biên chế về các đơn vị thuộc Vùng 3 Hải quân.
Quang cảnh buổi khai giảng
Phát biểu khai giảng, Thượng tá Nguyễn Văn Đồng yêu cầu đơn vị làm tốt công tác quản lý, điều hành huấn luyện; duy trì nghiêm chế độ xây dựng nền nếp chính quy, quản lý kỷ luật; phát huy tốt quy chế dân chủ cơ sở, tập trung huấn luyện cơ bản, giảm lý thuyết, tăng thời gian thực hành, chú trọng “cầm tay chỉ việc”.
Các học viên xác định động cơ đúng đắn, ra sức học tập, rèn luyện, nắm vững và vận dụng hiệu quả vào thực tiễn những kiến thức được trang bị, hoàn thành tốt nhiệm vụ khoá học.
Tin, ảnh: Hoàng Diệu
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Trung đoàn 351 khai mạc lớp huấn luyện nâng cao khả năng bảo dưỡng sửa chữa ra đa - ( 24-07-24 09:00 )
- Học viện Hải quân khai giảng khóa huấn luyện nghiệp vụ tìm kiếm cứu nạn đường biển năm 2024 - ( 24-07-24 04:00 )
- Vùng 2 nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ các cấp - ( 24-07-24 09:00 )
- Vùng 3 tập huấn cán bộ giai đoạn 2 năm 2024 - ( 24-07-24 09:00 )
- Lữ đoàn 955 phát động phong trào thi đua bảo đảm trật tự an toàn giao thông năm 2024 - ( 23-07-24 04:00 )