Vùng 3 Hải quân khánh thành, bàn giao nhà đồng đội cho gia đình quân nhân có hoàn cảnh khó khăn
HQ Online -
Ngày 26-8, tại tổ 44, phường Thọ Quang, quận Sơn Trà, TP. Đà Nẵng, Lữ đoàn 172 , Vùng 3 Hải quân đã phối hợp với chính quyền địa phương tổ chức khánh thành và bàn giao nhà đồng đội cho gia đình Đại úy QNCN Bùi Văn Minh, Nhân viên tên lửa, Tàu 361, Hải đội 131, Lữ đoàn 172, Vùng 3 Hải quân.
Đại úy QNCN Bùi Văn Minh có vợ là giáo viên hợp đồng trường mầm non, con còn nhỏ, kinh tế phần lớn phụ thuộc vào tiền lương của đồng chí Minh. Ngôi nhà cũ của gia đình đã xuống cấp, mái tôn thường bị dột mỗi khi có mưa, bão.
Trao quyết định hỗ trợ nhà đồng đội cho gia đình đồng chí Bùi Văn Minh
Sau hơn 4 tháng thi công, ngôi nhà có diện 60 m2 đã hoàn thành đúng tiến độ. Ngôi nhà được xây dựng bởi nguồn kinh phí hỗ trợ từ quỹ “Vì người nghèo” của Quân chủng Hải quân và kinh phí của gia đình.
Tại lễ khánh thành, lãnh đạo, chỉ huy Lữ đoàn, chính quyền địa phương đã tặng gia đình đồng chí Bùi Văn Minh nhiều phần quà phục vụ sinh hoạt.
Trao quyết định hỗ trợ nhà đồng đội cho gia đình đồng chí Lê Hữu Dũng
Trước đó, ngày 23-8, tại tổ 58, phường Hòa Khánh Nam, quận Liên Chiểu, TP. Đà Nẵng, Vùng 3 Hải quân đã phối hợp với chính quyền địa phương tổ chức khánh thành và bàn giao nhà đồng đội cho gia đình Đại úy Lê Hữu Dũng, Phó trưởng ngành, Trạm kỹ thuật, Lữ đoàn 680, Vùng 3 Hải quân.
Tin, ảnh: Hoàng Diệu
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lữ đoàn 680: Nhiều hoạt động kỷ niệm Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 27-07-24 08:00 )
- Vùng 3 tổ chức các hoạt động đền ơn đáp nghĩa Ngày thương binh-Liệt sĩ 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Chi đội Kiểm ngư số 3: Nhiều hoạt động ý nghĩa dịp 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Lữ đoàn 955: Các hoạt động tri ân nhân dịp Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 26-07-24 03:00 )
- Phòng Hậu cần, Bộ Tham mưu Hải quân: Nhiều hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )