Vùng 2 Hải quân gặp mặt các văn nghệ sĩ đến thâm nhập, sáng tác về đề tài “Bộ đội Cụ Hồ-Người chiến sĩ Hải quân”
HQ Online -
Ngày 23-4, tại TP. Vũng Tàu, Vùng 2 Hải quân đã tổ chức gặp mặt các văn nghệ sĩ đến thâm nhập, sáng tác về đề tài “Bộ đội Cụ Hồ-Người chiến sĩ Hải quân”. Đại tá Nguyễn Quốc Văn, Phó Chính ủy Vùng 2 Hải quân chủ trì tiếp đoàn.
Quang cảnh buổi gặp mặt
Tại buổi gặp mặt, các văn nghệ sĩ đã xem phim truyền thống của Quân chủng Hải quân, Vùng 2; nghe thông báo chương trình thâm nhập các đơn vị để giao lưu với bộ đội nắm thực tiễn cuộc sống, lao động học tập, sinh hoạt của cán bộ, chiến sĩ trong thực hiện nhiệm vụ bảo vệ chủ quyền biển, đảo của Tổ quốc.
Đây là đợt thâm nhập, sáng tác văn học nghệ thuật trọng điểm chào mừng kỷ niệm 55 năm Ngày đánh thắng trận đầu của Hải quân Nhân dân Việt Nam và quân dân miền Bắc, hướng tới kỷ niệm 75 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam.
Tin, ảnh: Võ Minh Thắng
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Nén lòng bớt nỗi đau chung - ( 23-07-24 02:00 )
- Kí ức tháng Bảy - ( 16-07-24 03:00 )
- Tân cảng Sài Gòn: Hội thi cán bộ Công đoàn cơ sở giỏi và Tuyên truyền viên trẻ năm 2024 - ( 13-07-24 10:00 )
- Tọa đàm “Tuổi trẻ Lữ đoàn 189 - Bản lĩnh, tự giác, nghiêm minh, mẫu mực, quyết thắng” - ( 12-07-24 08:00 )
- Vùng 4 Hải quân tổ chức hội thi Olympic tiếng Anh năm 2024 - ( 11-07-24 08:00 )