Vùng 1 Hải quân: Tặng 70 suất quà đến các gia đình chính sách trên địa bàn đóng quân
HQ Online -
Từ ngày 24 đến 26-7, Đoàn công tác Vùng 1 Hải quân do Đại tá Phạm Văn Quang, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Vùng làm trưởng đoàn đã thăm, tặng 70 suất quà trị giá 35 triệu đồng cho gia đình chính sách thuộc các xã: Hòa Bình, Ngũ Lão, Tam Hưng, Thiên Hương, Hoa Động, Tân Dương thuộc huyện Thủy Nguyên, TP. Hải Phòng.
Đại tá Phạm Văn Quang, Chính ủy Vùng 1 Hải quân tặng quà các thương binh, thân nhân liệt sĩ của Vùng
Trong dịp này, Vùng 1 Hải quân đã tổ chức xây dựng và bàn giao 2 nhà tình nghĩa tặng gia đình Bà Phạm Thị Hột, vợ liệt sỹ Ngô Văn Quyết tại xã Hòa Bình, huyện Thủy Nguyên, TP. Hải Phòng và gia đình ông Nguyễn Xuân Hoạt, thương binh ¼, ở xã Nghi Thiết, huyện Nghi Lộc, tỉnh Nghệ An.
Các đại biểu cắt băng khánh thành nhà tình nghĩa tặng gia đình bà Phạm Thị Hột
Bộ Tư lệnh Vùng tổ chức gặp mặt, tặng quà thương binh, thân nhân liệt sĩ, quân nhân mắc bệnh hiểm nghèo thuộc Vùng 21 suất quà (mỗi suất trị giá 1 triệu đồng). Các cơ quan, đơn vị Vùng đã phối hợp với cấp ủy, chính quyền xã Thiên Hương, huyện Thủy Nguyên tổ chức thắp nến tri ân tại nghĩa trạng liệt sĩ xã; dâng hương đài tượng niệm các anh hùng, liệt sĩ của Vùng…
Tin, ảnh: Văn Nam
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lữ đoàn 680: Nhiều hoạt động kỷ niệm Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 27-07-24 08:00 )
- Vùng 3 tổ chức các hoạt động đền ơn đáp nghĩa Ngày thương binh-Liệt sĩ 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Chi đội Kiểm ngư số 3: Nhiều hoạt động ý nghĩa dịp 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Lữ đoàn 955: Các hoạt động tri ân nhân dịp Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 26-07-24 03:00 )
- Phòng Hậu cần, Bộ Tham mưu Hải quân: Nhiều hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )