Triển khai thí điểm lắp đặt camera "phạt nguội" tại 5 nút giao thông trên địa bàn TP. Hải Phòng
HQ Online -
Chủ tịch UBND thành phố vừa đồng ý chủ trương triển khai thí điểm lắp đặt Camera "phạt nguội" tại 5 nút giao thông trên địa bàn TP. Hải Phòng để xử lý vi phạm lỗi "Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông đối với phương tiện ô tô".
Ảnh minh họa
Cụ thể tại các nút giao thông, gồm: (1) Phan Đăng Lưu - Hoàng Quốc Việt; (2) Phạm Văn Đồng - 363; (3) Bùi Viện - Võ Nguyên Giáp; (4) Tô Hiệu - Trần Nguyên Hãn; (5) Nguyễn Đức Cảnh - Trần Nguyên Hãn.
Chủ tịch UBND thành phố giao Công an thành phố chủ trì, phối hợp với Sở Giao thông vận tải và các cơ quan, đơn vị liên quan khẩn trương triển khai lắp đặt hệ thống camera; tổ chức tuyên truyền, vận hành, khai thác trong tháng 4/2023.
Viettel Hải Phòng phối hợp, hỗ trợ triển khai thử nghiệm xử lý "phạt nguội" tại 5 nút giao thông trên với nguồn kinh phí hỗ trợ từ Tập đoàn Công nghiệp viễn thông quân đội (2 nút) và nguồn xã hội hóa của thành phố (3 nút).
PV (Tổng hợp)
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Từ 12 giờ ngày 22/7, dừng hoạt động vận tải đường thủy nội địa, cáp treo, vui chơi ven biển Hải Phòng - ( 22-07-24 03:00 )
- Thay đổi mức đóng BHYT hộ gia đình, học sinh, sinh viên theo mức lương mới từ ngày 1/7/2024 - ( 11-07-24 03:00 )
- Bệnh bạch hầu: Nguy cơ lây lan ra cộng đồng thấp - ( 10-07-24 03:00 )
- Thể lệ cuộc thi tìm hiểu “60 năm Chiến thắng trận đầu trong chống chiến tranh phá hoại, bảo vệ miền Bắc Xã hội chủ nghĩa” - ( 07-06-24 02:00 )
- Thủ tục giải quyết chế độ miễn học phí đối với con của hạ sĩ quan, binh sĩ tại ngũ - ( 14-05-24 08:00 )