Tiểu đoàn 158 bắn tập đạn thật cho chiến sĩ mới
HQ Online -
Ngày 10/4, tại trường bắn Núi Đèo (huyện Thủy Nguyên, TP. Hải Phòng), Tiểu đoàn 158, Vùng 1 Hải quân tổ chức bắn tập đạn thật súng tiểu liên AK cho chiến sĩ mới (CSM).
CSM tự tin thực hiện tư thế nằm bắn
Các CSM thực hiện tư thế nằm bắn mục tiêu bia số 4, cự ly 100m. Với phương châm “chia nhỏ, tập nhiều”, “học chính khóa không đủ, tranh thủ học ngoài giờ”, đội ngũ cán bộ các cấp thường xuyên theo dõi, kiểm tra đường ngắm cho từng chiến sĩ, kết hợp rèn động tác, bản lĩnh nên 100% CSM có ý chí quyết tâm cao, tâm lý vững vàng, thuần thục kỹ năng, yếu lĩnh động tác.
Kết quả bắn đạn thật: 71,6% đạt yêu cầu; nhiều đồng chí đạt điểm giỏi.
Trung tá Phạm Văn Ái, Chính trị viên Tiểu đoàn tặng hoa chiến sĩ bắn đạt kết quả giỏi
Trung tá Nguyễn Dương Quý, Tiểu đoàn trưởng cho biết: Bắn súng tiểu liên AK bài 1 là nội dung huấn luyện trọng tâm trong chương trình huấn luyện CSM. Kết quả trên đã cho thấy sự nỗ lực khắc phục khó khăn của cán bộ, chiến sĩ Tiểu đoàn thời gian qua. Đây là cơ sở để đơn vị rút kinh nghiệm và đề ra biện pháp nâng cao hơn nữa thành tích trong các đợt bắn tiếp theo.
Tin, ảnh: Mạnh Quang
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Trung đoàn 351 khai mạc lớp huấn luyện nâng cao khả năng bảo dưỡng sửa chữa ra đa - ( 24-07-24 09:00 )
- Học viện Hải quân khai giảng khóa huấn luyện nghiệp vụ tìm kiếm cứu nạn đường biển năm 2024 - ( 24-07-24 04:00 )
- Vùng 2 nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ các cấp - ( 24-07-24 09:00 )
- Vùng 3 tập huấn cán bộ giai đoạn 2 năm 2024 - ( 24-07-24 09:00 )
- Lữ đoàn 955 phát động phong trào thi đua bảo đảm trật tự an toàn giao thông năm 2024 - ( 23-07-24 04:00 )