Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Vùng 5 thăm, chúc Tết các đơn vị
HQ Online -
Ngày 10 và 11/2, đoàn công tác của Bộ Tư lệnh Vùng 5 Hải quân do Chuẩn Đô đốc Nguyễn Hữu Thoan, Chính uỷ Vùng làm trưởng đoàn đã đến thăm, chúc Tết cán bộ, chiến sĩ các cơ quan, đơn vị trực thuộc Vùng đóng quân trên địa bàn TP. Phú Quốc, tỉnh Kiên Giang.
Đoàn công tác thăm, chúc Tết Tàu 253, Hải đội 512, Lữ đoàn 127
Chuẩn Đô đốc Nguyễn Hữu Thoan đã ân cần thăm hỏi đời sống, tâm tư nguyện vọng của bộ đội đồng thời gửi lời chúc mừng tốt đẹp đến cán bộ, chiến sĩ và người thân, gia đình nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024.
Chuẩn Đô đốc Nguyễn Hữu Thoan động viên các chiến sĩ trẻ Tiểu đoàn 563
Đồng chí Chính ủy Vùng 5 lưu ý các cơ quan, đơn vị phải duy trì nghiêm nền nếp, chế độ, lực lượng, phương tiện, hệ thống trực các cấp theo quy định; tăng cường tuần tra, quan sát, phát hiện, không để sót, lọt mục tiêu, bị động, bất ngờ, sẵn sàng xử trí thắng lợi mọi tình huống xảy ra.
Chính ủy Vùng 5 thăm, động viên kíp trực Trạm ra đa 605, Trung đoàn 551
Các đơn vị tổ chức tốt hoạt động vui Tết, đón xuân, tạo không khí vui tươi, ấm áp, phấn khởi để khích lệ, cổ vũ, động viên cán bộ, chiến sĩ yên tâm tư tưởng, thực hiện tốt nhiệm vụ được giao, góp phần bảo vệ vững chắc chủ quyền biển, đảo của Tổ quốc.
Dịp này, Chuẩn Đô đốc Nguyễn Hữu Thoan và đoàn công tác đã tặng cán bộ, chiến sĩ các cơ quan, đơn vị nhiều phần quà ý nghĩa.
Tin, ảnh: Hải Đăng
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )