Tàu 936, Học viện Hải quân hoàn thành nhiệm vụ huấn luyện đi biển đường dài
HQ Online -
Ngày 21/4, Tàu 936, Học viện Hải quân đã cập cảng an toàn, hoàn thành nội dung huấn luyện đi biển đường dài kết hợp học tập, nghiên cứu thực tế cho cán bộ, giảng viên các học viện, nhà trường trong Quân đội và học viên Khóa 65, Học viện Hải quân. Đại tá Hồ Thanh Hòa, Phó Giám đốc Học viện làm trưởng đoàn.
Cán bộ, giảng viên huấn luyện chuyên ngành hàng hải
Đoàn công tác đã tổ chức huấn luyện đúng theo kế hoạch và đảm bảo an toàn. Nội dung huấn luyện tập trung vào các bảng bố trí chiến đấu trên tàu; huấn luyện đi ca hàng hải, đi ca máy; nhận dạng mục tiêu địa văn; lái tàu, tránh va trên biển; huấn luyện thủy nghiệp cơ bản; vẽ cảnh đồ tại khu neo; tác nghiệp xác định vị trí tàu trên hải đồ; quan sát nhận dạng mục tiêu…
Đoàn công tác còn thực hiện nhiệm vụ cấp nước, thăm một số đảo thuộc huyện đảo Trường Sa (tỉnh Khánh Hoà) và Nhà giàn DK1/2 Phúc Tần. Đoàn đã tổ chức chương trình giao lưu “Tổ quốc nơi đầu sóng”, tổ chức sinh nhật đồng đội tháng 4, làm lễ tưởng niệm cán bộ, chiến sĩ đã hy sinh vì sự nghiệp bảo vệ chủ quyền biển, đảo của Tổ quốc.
Tin, ảnh: Văn Long, Viết Dược
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )