Tân cảng Sài Gòn tặng Bệnh viện 175 một tỷ đồng
HQ Online -
Sáng 30/9, tại TP. Hồ Chí Minh, đoàn công tác của Tổng công ty (TCT) Tân cảng Sài Gòn do Thượng tá Võ Hoài Nam, Phó Tổng giám đốc làm trưởng đoàn đã đến trao tặng cán bộ, y, bác sỹ Bệnh viện quân y 175 (Bộ Quốc phòng) kinh phí phòng, chống dịch Covid-19. Đại tá, bác sỹ Trương Đình Cẩm, Phó Giám đốc Bệnh viện chủ trì tiếp đoàn.
Lãnh đạo Bệnh viện 175 tiếp nhận kinh phí hỗ trợ và trao thư cảm ơn TCT Tân cảng Sài Gòn
Với tình cảm và trách nhiệm của “Bộ đội Cụ Hồ-Người chiến sĩ Hải quân” của doanh nghiệp quân đội, TCT Tân cảng Sài Gòn trao tặng 1 tỷ đồng cho tập thể y, bác sỹ Bệnh viện 175 để động viên và nhằm giảm bớt khó khăn, cùng với quân và dân cả nước sớm khống chế dịch bệnh.
Đại tá, bác sỹ Trương Đình Cẩm cho biết: Thời gian qua, Bệnh viện 175 luôn nhận được sự quan tâm, hỗ trợ về vật chất và tinh thần từ TCT Tân cảng Sài Gòn. Với số tiền do Tân cảng Sài Gòn hỗ trợ đợt này, Bệnh viện sẽ triển khai sử dụng một cách hiệu quả, đúng quy định của pháp luật, ưu tiên cho mua sắm trang thiết bị y tế phòng, chống dịch và lực lượng trực tiếp chữa trị bệnh nhân Covid-19.
Đại diện TCT Tân cảng Sài Gòn trao kinh phí hỗ trợ tỉnh Đồng Nai thông qua Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh
Trước đó, ngày 29/9, thừa ủy quyền của TCT Tân cảng Sài Gòn, Công ty cổ phần ICD Tân cảng Long Bình đã trao 1 tỷ đồng hỗ trợ tỉnh Đồng Nai phòng, chống dịch Covid-19.
Tin, ảnh: Công Hoan
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Tổng công ty Tân cảng Sài Gòn và Tổng công ty Hàng hải Việt Nam ký thỏa thuận hợp tác - ( 21-07-24 07:00 )
- Quân cảng Sài Gòn: Hội nghị Quân chính 6 tháng đầu năm 2024 - ( 04-07-24 10:00 )
- Nhà máy X28 tích cực khắc phục khó khăn, bảo đảm kỹ thuật - ( 28-06-24 02:00 )
- Nhà máy Z753: Hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ 6 tháng đầu năm - ( 28-06-24 09:00 )
- Đoàn An điều dưỡng 22 Hạ Long: Phấn đấu trở thành điểm đến an điều dưỡng lý tưởng của toàn quân - ( 28-06-24 09:00 )