Lực lượng tự vệ biển khu vực phía Bắc kiểm tra bắn đạn thật trên biển
Từ 24 đến 27-9, tại vùng biển Cát Bà, TP. Hải Phòng, Quân chủng Hải quân tổ chức kiểm tra bắn đạn thật súng tiểu liên AK trên biển bài 2 cho lực lượng tự vệ biển khu vực phía Bắc. Dự và chỉ đạo có Đại tá Nguyễn Đức Thịnh, Phó Trưởng phòng Huấn luyện, Cục Dân quân Tự vệ, Bộ Tổng Tham mưu; Phòng Quân sự địa phương, Bộ Tham mưu Hải quân cùng gần 50 cán bộ, chiến sĩ tự vệ.
Năm nay có 4 đơn vị tham gia gồm: Hải đoàn tự vệ Công ty cổ phần Vosco; Hải đoàn tự vệ Công ty cổ phần Vinaship; Hải đoàn tự vệ Công ty cổ phần Vipco; Hải đội tự vệ Công ty cổ phần Vật tư và cung ứng xăng dầu.
Lực lượng tự vệ biển bắn đạn thật súng tiểu liên AK
Đợt kiểm tra nhằm đánh giá kết quả huấn luyện lực lượng tự vệ biển phía Bắc của các hải đoàn, hải đội tự vệ nhằm kịp thời rút kinh nghiệm về phương pháp tổ chức; đổi mới nội dung, hình thức huấn luyện cho phù hợp với đặc điểm sản xuất, kinh doanh của các công ty gắn với thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng. Đây cũng là dịp để tuyển chọn những cán bộ, chiến sĩ tự vệ có thành tích cao làm nòng cốt cho huấn luyện và hội thao các năm tiếp theo.
Kết quả: 100% các đơn vị xếp loại khá; đảm bảo an toàn tuyệt đối về người, phương tiện và VKTB.
Tin, ảnh: Đặng Tùng
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Trung đoàn 351 khai mạc lớp huấn luyện nâng cao khả năng bảo dưỡng sửa chữa ra đa - ( 24-07-24 09:00 )
- Học viện Hải quân khai giảng khóa huấn luyện nghiệp vụ tìm kiếm cứu nạn đường biển năm 2024 - ( 24-07-24 04:00 )
- Vùng 2 nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ các cấp - ( 24-07-24 09:00 )
- Vùng 3 tập huấn cán bộ giai đoạn 2 năm 2024 - ( 24-07-24 09:00 )
- Lữ đoàn 955 phát động phong trào thi đua bảo đảm trật tự an toàn giao thông năm 2024 - ( 23-07-24 04:00 )