Lữ đoàn Đặc công Hải quân 126 khánh thành cầu cảng và đón nhận tàu
HQ Online -
Chiều 13-12, tại huyện Thủy Nguyên, thành phố Hải Phòng, Lữ đoàn Đặc công Hải quân 126 đã tổ chức Lễ khánh thành cầu cảng và đón nhận tàu cho Đội tàu, xuồng đặc nhiệm. Chuẩn Đô đốc Lương Việt Hùng, Phó Tư lệnh Hải quân dự và cắt băng khánh thành.
Quảng cảnh buổi lễ
Sau 8 tháng thi công, công trình cầu cảng Đội tàu, xuồng đặc nhiệm do Công ty Công trình thủy Tân Huy Hoàng thi công, Lữ đoàn Đặc công Hải quân 126 làm chủ đầu tư đã hoàn thành theo đúng kế hoạch.
Công trình cầu cảng trị giá 120 tỷ đồng, trích từ nguồn vốn ngân sách quốc phòng. Cầu cảng có chiều dài 150 m, có thể cập, neo, đậu tàu có trọng tải 1.000 tấn.
Chuẩn Đô đốc Lương Việt Hùng phát biểu tại buổi lễ
Phát biểu tại buổi lễ, Chuẩn Đô đốc Lương Việt Hùng yêu cầu cán bộ, chiến sĩ Đội tàu, xuồng đặc nhiệm cũng như Lữ đoàn Đặc công Hải quân 126 cần tiếp tục tổ chức các lớp tập huấn nâng cao kiến thức và hiểu biết về kỹ chiến thuật chuyên ngành tàu, chuyên ngành đặc công; khả năng làm chủ vũ khí, trang bị, nhất là các phương tiện mới được tiếp nhận...
Các đại biểu cắt băng khánh thành
Tin, ảnh: Quang Thanh
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )