Lữ đoàn 681 phối hợp tổ chức hành trình: “Măng non sẵn sàng vì biên giới, biển, đảo 2018”
HQ Online -
Ngày 29 và 30-12, tại Bình Thuận, Lữ đoàn 681, Vùng 2 Hải quân phối hợp với Hội đồng đội TP. Hồ Chí Minh tổ chức hành trình “Măng non sẵn sàng vì biên giới, biển, đảo năm 2018”. Tham dự có đại biểu Thành đoàn TP. Hồ Chí Minh; Thường trực Hội đồng đội 19 quận, huyện; 160 cán bộ, hội viên Hội Liên hiệp Thanh niên TP. Hồ Chí; hơn 100 cán bộ, đoàn viên đơn vị kết nghĩa và đông đảo cán bộ, chiến sĩ đơn vị.
Một tiết mục văn nghệ tại giao lưu
Trong thời gian tổ chức chương trình, các đại biểu được chỉ huy Lữ đoàn 681 giới thiệu nội dung nổi bật về tình hình biển, đảo hiện nay. Tuổi trẻ Lữ đoàn, đơn vị kết nghĩa và Hội đồng đội TP. Hồ Chí Minh đã tổ chức đêm Giao lưu văn nghệ và đốt lửa trại truyền thống với chủ đề “Hành trình măng non sẵn sàng vì biên giới, biển, đảo năm 2108”.
Hoạt động giao lưu nhằm tạo sự đoàn kết, gắn bó giữa cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn 681 và Hội đồng đội TP. Hồ Chí Minh; nâng cao nhận thức, trách nhiệm của tuổi trẻ Thành phố Hồ Chí Minh về chủ quyền biển, đảo của Tổ quốc.
Nhân dịp này, Hội đồng đội thành phố Hồ Chí Minh đã tặng Lữ đoàn 681 công trình sân chơi thiếu nhi trị giá 50 triệu đồng và 30 suất quà, mỗi suất 1 triệu đồng cho các cháu học sinh giỏi là con của cán bộ, QNCN trong toàn Lữ đoàn.
Tin, ảnh: Võ Phong, Văn Hà
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Nén lòng bớt nỗi đau chung - ( 23-07-24 02:00 )
- Kí ức tháng Bảy - ( 16-07-24 03:00 )
- Tân cảng Sài Gòn: Hội thi cán bộ Công đoàn cơ sở giỏi và Tuyên truyền viên trẻ năm 2024 - ( 13-07-24 10:00 )
- Tọa đàm “Tuổi trẻ Lữ đoàn 189 - Bản lĩnh, tự giác, nghiêm minh, mẫu mực, quyết thắng” - ( 12-07-24 08:00 )
- Vùng 4 Hải quân tổ chức hội thi Olympic tiếng Anh năm 2024 - ( 11-07-24 08:00 )