Lữ đoàn 602 huấn luyện khai thác, sửa chữa máy vô tuyến điện
HQ Online -
Sáng 29/5, tại Lữ đoàn 602, Bộ Tham mưu Hải quân, (TP. Hải Phòng), Cục Kỹ thuật binh chủng, Tổng cục Kỹ thuật QĐND Việt Nam tổ chức khai mạc huấn luyện khai thác, sửa chữa máy vô tuyến điện cho cán bộ, nhân viên kỹ thuật thông tin của Quân chủng Hải quân. Đại tá Nguyễn Đức Thanh, Phó Cục trưởng Cục Kỹ thuật binh chủng dự, chỉ đạo.
Quang cảnh buổi khai mạc
Trong thời gian 7 ngày, 56 đồng chí là cán bộ, nhân viên kỹ thuật trong Quân chủng sẽ được huấn luyện về khai thác, sử dụng, sửa chữa máy vô tuyến điện VRS-631/S và phụ tùng đồng bộ.
Phát biểu khai mạc, đồng chí Phó Cục trưởng Cục Kỹ thuật binh chủng yêu cầu: Cán bộ, nhân viên lớp huấn luyện chấp hành nghiêm kế hoạch, chương trình, lịch huấn luyện và kỷ luật quân đội; tập trung hoàn thành tốt các nội dung chương trình đề ra, bảo đảm an toàn về người và VKTBKT.
Tin, ảnh: Văn Hùng
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )