Lữ đoàn 189 tập huấn bảo đảm an toàn thông tin, an ninh mạng
HQ Online -
Ngày 16-6, Lữ đoàn Tàu ngầm 189 Hải quân tổ chức tập huấn công tác quản lý và bảo đảm an toàn thông tin, an ninh mạng cho hơn 200 đồng chí cán bộ của đơn vị.
Quang cảnh lớp tập huấn
Tập huấn nhằm trang bị cho đội ngũ cán bộ của Lữ đoàn những nội dung cơ bản về công tác quản lý và bảo đảm an toàn, an ninh mạng; nâng cao nhận thức, trách nhiệm bảo mật thông tin của đơn vị và cá nhân; bảo vệ bí mật quân sự, không để kẻ xấu, tin tặc lợi dụng đánh cắp thông tin, dữ liệu, tài sản, làm mất uy tín của tổ chức và cá nhân; không đăng tải, chia sẻ những thông tin chưa được kiểm chứng trên mạng xã hội...
Sau lớp tập huấn, các cơ quan, đơn vị của Lữ đoàn tiếp tục triển khai tập huấn cho các đối tượng còn lại và viết cam kết bảo đảm an toàn, an ninh mạng.
Tin, ảnh: Bá Lương
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )