Lữ đoàn 189: Hội thi cán bộ huấn luyện điều lệnh giỏi năm 2018
HQ Online -
Ngày 20-12, tại thành phố Cam Ranh, tỉnh Khánh Hòa Lữ đoàn 189 Hải quân đã tổ chức Hội thi cán bộ huấn luyện điều lệnh giỏi năm 2018.
Thí sinh thi thực hành động tác điều lệnh đội ngũ
Hội thi năm nay có sự tham gia của tất cả cán bộ cơ quan, đơn vị trong toàn Lữ đoàn. Các thí sinh tham gia thi 4 nội dung: Nhận thức về điều lệnh quản lý bộ đội, các văn bản về xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện, xây dựng chính quy, rèn luyện kỷ luật; thực hành động tác điều lệnh đội ngũ; thực hành chỉ huy đơn vị; soạn thảo giáo án và thực hành huấn luyện điều lệnh quản lý bộ đội, điều lệnh tàu, điều lệnh đội ngũ.
Hội thi là cơ hội để cán bộ, sĩ quan trau dồi kiến thức, rèn luyện tác phong chỉ huy đồng thời trao đổi những kinh nghiệm hay, những phương pháp mới trong huấn luyện điều lệnh. Thông qua hội thi, Ban tổ chức cũng lựa chọn những hạt nhân để tham gia hội thi cấp Quân chủng thời gian tới.
Kết thúc hội thi, Ban tổ chức đã trao giải Nhất cho Đại úy Nguyễn Văn Thuân, giải Nhì cho Thượng úy Nguyễn Tuấn Em, giải Ba cho Thiếu tá Phan Văn Bình.
Tin, ảnh: Tôn Nguyên
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )