Lữ đoàn 171: Đồng diễn 35 thế liên quyền và 5 vũ điệu trong sinh hoạt tập thể
HQ Online -
Sáng 1/4, tại TP. Vũng Tàu, tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu, Lữ đoàn 171, Vùng 2 Hải quân tổ chức đồng diễn 35 thế liên quyền và biểu diễn 5 vũ điệu trong sinh hoạt tập thể.
Sau khi cử hạt nhân văn hoá, văn nghệ tham gia tập huấn tại Vùng, Lữ đoàn đã tổ chức tập huấn 5 vũ điệu sinh hoạt tập thể cho bộ đội gồm: Vũ điệu hành quân, vũ điệu quân dân, vũ điệu niềm tin, vũ điệu hòa bình và vũ điệu lính trẻ. Các vũ điệu là sự kế thừa bản sắc văn hóa dân tộc, mang tính tập thể, tạo bước đổi mới, chuyển biến mạnh mẽ, thống nhất trong các sinh hoạt múa hát tập thể của bộ đội.
Đây cũng là nội dung quan trọng nhằm đánh giá kết quả các hoạt động thể dục, thể thao, văn hóa, văn nghệ của các cơ quan, đơn vị sau 1 tháng huấn luyện.
Đồng diễn 35 thế liên quyền
Khối biểu diễn các vũ điệu
Một số tiết mục tại buổi đồng diễn
Tin, ảnh: Quang Tiến
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Nén lòng bớt nỗi đau chung - ( 23-07-24 02:00 )
- Kí ức tháng Bảy - ( 16-07-24 03:00 )
- Tân cảng Sài Gòn: Hội thi cán bộ Công đoàn cơ sở giỏi và Tuyên truyền viên trẻ năm 2024 - ( 13-07-24 10:00 )
- Tọa đàm “Tuổi trẻ Lữ đoàn 189 - Bản lĩnh, tự giác, nghiêm minh, mẫu mực, quyết thắng” - ( 12-07-24 08:00 )
- Vùng 4 Hải quân tổ chức hội thi Olympic tiếng Anh năm 2024 - ( 11-07-24 08:00 )