Lữ đoàn 162: Hội thi tìm hiểu pháp luật, kỷ luật và văn hóa giao thông
HQ Online -
Tối 5-12, tại Quân cảng Cam Ranh, tỉnh Khánh Hòa, Đoàn cơ sở Lữ đoàn 162, Vùng 4 Hải quân đã tổ chức Hội thi tìm hiểu pháp luật với chủ đề “Tuổi trẻ Lữ đoàn 162 với pháp luật, kỷ luật và văn hóa giao thông”.
Nội dung thi trắc nghiệm
Tham gia thi có 6 đội đến từ các cơ quan, đơn vị trong Lữ đoàn. Các đội trải qua 3 phần thi: Trắc nghiệm, trả lời nhanh và hùng biện về nội dung Luật Biển, Luật Giao thông đường bộ, Luật Tố tụng hình sự...
Hội thi nhằm nâng cao nhận thức, ý thức thượng tôn pháp luật, tự giác chấp hành, tạo nền tảng trong phòng ngừa và giảm thiểu đến mức thấp nhất các hành vi vi phạm pháp luật Nhà nước, kỷ luật Quân đội, quy định của đơn vị.
Ban tổ chức trao giải cho các đội đạt thành tích cao tại hội thi
Kết thúc hội thi, Ban tổ chức đã trao giải Nhất cho đội thi Tàu 011-Đinh Tiên Hoàng; giải Nhì cho đội thi Tàu 015-Trần Hưng Đạo và giải Ba cho đội thi Hải đội 412.
Tin, ảnh: Lê Ngọc
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Nén lòng bớt nỗi đau chung - ( 23-07-24 02:00 )
- Kí ức tháng Bảy - ( 16-07-24 03:00 )
- Tân cảng Sài Gòn: Hội thi cán bộ Công đoàn cơ sở giỏi và Tuyên truyền viên trẻ năm 2024 - ( 13-07-24 10:00 )
- Tọa đàm “Tuổi trẻ Lữ đoàn 189 - Bản lĩnh, tự giác, nghiêm minh, mẫu mực, quyết thắng” - ( 12-07-24 08:00 )
- Vùng 4 Hải quân tổ chức hội thi Olympic tiếng Anh năm 2024 - ( 11-07-24 08:00 )