Lữ đoàn 162 gặp mặt chiến sĩ hoàn thành nghĩa vụ quân sự năm 2024
HQ Online -
Hơn 100 chiến sĩ hoàn thành nghĩa vụ quân sự đợt này có hơn 50 đồng chí được tặng danh hiệu Chiến sĩ tiên tiến, 32 đồng chí được khen thưởng trong các hoạt động công tác đoàn và phong trào thanh niên…
Tối 22/1, tại TP. Cam Ranh, tỉnh Khánh Hoà, Lữ đoàn 162, Vùng 4 Hải quân tổ chức gặp mặt, chia tay hạ sĩ quan, chiến sĩ hoàn thành nghĩa vụ quân sự năm 2024.
Thượng tá Mai Văn Doanh phát biểu
Phát biểu tại buổi gặp mặt, Thượng tá Mai Văn Doanh, Bí thư Đảng uỷ, Chính uỷ Lữ đoàn ghi nhận, biểu dương những cống hiến của các chiến sĩ sau hơn một năm thực hiện nhiệm vụ tại đơn vị.
Một tiết mục văn nghệ tại buổi gặp mặt
Các đồng chí chiến sĩ có lập trường tư tưởng chính trị vững vàng; phẩm chất đạo đức tốt, đoàn kết, kỷ luật, nhiệt tình, trách nhiệm trong công tác; luôn nhận và hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao; biết sử dụng, khai thác thành thạo các loại VKTB có trong biên chế theo chuyên môn được đào tạo…
Thủ trưởng Lữ đoàn trao khen thưởng và tặng quà các chiến sĩ
Các chiến sĩ xúc động bày tỏ tình cảm yêu mến, lưu luyến với đơn vị và xin hứa khi trở về địa phương sẽ luôn phát huy bản lĩnh người quân nhân cách mạng được rèn luyện ở Lữ đoàn 162; tích cực lao động sản xuất, phát triển kinh tế, xây dựng quê hương giàu đẹp…
Tin, ảnh: Lê Ngọc
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lữ đoàn 680: Nhiều hoạt động kỷ niệm Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 27-07-24 08:00 )
- Vùng 3 tổ chức các hoạt động đền ơn đáp nghĩa Ngày thương binh-Liệt sĩ 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Chi đội Kiểm ngư số 3: Nhiều hoạt động ý nghĩa dịp 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Lữ đoàn 955: Các hoạt động tri ân nhân dịp Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 26-07-24 03:00 )
- Phòng Hậu cần, Bộ Tham mưu Hải quân: Nhiều hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )