Lữ đoàn 161 thông tin về tình hình biển, đảo tại Sở Công Thương TP. Đà Nẵng
HQ Online -
Chiều 23/11, tại TP. Đà Nẵng, Lữ đoàn 161, Vùng 3 Hải quân phối hợp với Sở Công Thương, TP.Đà Nẵng thông tin tình hình biển, đảo cho gần 200 cán bộ và đoàn viên thanh niên Sở Công Thương và Hội cựu chiến binh Công ty Phát triển các chợ Đà Nẵng. Tham dự có Thượng tá Nguyễn Ngọc Nguyên, Phó Chính uỷ Lữ đoàn; đồng chí Nguyễn Văn Trừ, Phó giám đốc Sở Công Thương.
Quang cảnh hội nghị
Báo cáo viên của Lữ đoàn đã thông tin những nội dung chính về tình hình Biển Đông thời gian gần đây; quan điểm, chủ trương của Đảng, Nhà nước ta về giải quyết các vấn đề liên quan đến Biển Đông; kết quả thực hiện nhiệm vụ năm 2023 của Quân chủng Hải quân và xây dựng Hải quân nhân dân Việt Nam cách mạng, chính quy, tinh nhuệ, hiện đại.
Buổi thông tin giúp các đại biểu hiểu rõ hơn về biển, đảo Việt Nam và quan điểm, chủ trương của Đảng, Nhà nước ta về bảo vệ chủ quyền biển, đảo trong giai đoạn hiện nay, nâng cao vai trò, trách nhiệm trong công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Tin, ảnh: Đức Toàn
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lữ đoàn 955: Các hoạt động tri ân nhân dịp Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 26-07-24 03:00 )
- Phòng Hậu cần, Bộ Tham mưu Hải quân: Nhiều hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )
- Kho 711 tổ chức các hoạt động tri ân dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )
- Lữ đoàn 126 tổ chức các hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 10:00 )
- Vùng 5: Nhiều hoạt động tri ân Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7 - ( 26-07-24 10:00 )