Lữ đoàn 161: Phát động Tháng thanh niên 2024
HQ Online -
Sáng 2/3, tại TP. Đà Nẵng, Đoàn cơ sở Lữ đoàn 161, Vùng 3 tổ chức Lễ phát động Tháng thanh niên 2024 với chủ đề “Tuổi trẻ Lữ đoàn 161 xung kích lập công, tô hồng truyền thống”.
Quang cảnh lễ phát động
Đoàn cơ sở đưa ra các chỉ tiêu, biện pháp cụ thể thực hiện Tháng thanh niên 2024, tập trung vào phát huy sức mạnh của tuổi trẻ xung kích, tình nguyện với những phần việc cụ thể nâng cao chất lượng hoạt động của tổ chức đoàn các cấp; thi đua "Thanh niên Hải quân xung kích, sáng tạo, đoàn kết lập công, bảo vệ vững chắc biển, đảo Tổ quốc" với "3 chuyên cần", "5 mẫu mực"; đẩy mạnh phong trào phát huy sáng kiến tham gia giải thưởng Tuổi trẻ sáng tạo các cấp...
Đoàn viên, thanh niên làm sạch bờ biển quanh đơn vị
Ngay sau lễ phát động, cán bộ, đoàn viên thanh niên toàn Lữ đoàn đã thực hiện nhiều hoạt động thiết thực như: chăm sóc vườn hoa cây cảnh, củng cố các công trình thanh niên, dọn vệ sinh 1,5 km bờ biển, thu gom và phân loại hơn 500kg rác thải…
Tin, ảnh: Ý Duy
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )