Lữ đoàn 147: Phát động thi đua đột kích
HQ Online -
Sáng 17/4, tại thị xã Quảng Yên , tỉnh Quảng Ninh, Lữ đoàn 147 (Vùng 1 Hải quân) tổ chức phát động thi đua với chủ đề “Thi đua lập công, hiệp đồng Quyết thắng” chào mừng Đại hội thi đua Quyết thắng (TĐQT) của Lữ đoàn giai đoạn 2019-2024 . Thượng tá Lê Tuấn Anh, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Lữ đoàn dự và chỉ đạo.
Thượng tá Lê Tuấn Anh quán triệt nội dung, chỉ tiêu thi đua
Nội dung, chỉ tiêu thi đua tập trung vào thực hiện tốt “3 nhất”: Nhận thức, trách nhiệm, ý chí quyết tâm cao nhất; thực hiện nhiệm vụ đạt kết quả cao nhất; tiến hành mọi công tác chuẩn bị Đại hội TĐQT có chất lượng tốt nhất.
Đại diện các cơ quan, đơn vị ký kết giao ước thi đua
Đợt phát động thi đua nhằm tuyên truyền, giáo dục cho cán bộ, chiến sĩ có nhận thức đúng đắn về ý nghĩa, tầm quan trọng của Đại hội TĐQT giai đoạn 2019-2024; xây dựng bản lĩnh, ý chí và quyết tâm thi đua trong huấn luyện, SSCĐ, xây dựng chính quy, quản lý kỷ luật.
Thời gian thi đua từ ngày 18/4 đến 18/5/2024.
Tin, ảnh: Đoàn Hiệp
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )