Lữ đoàn 146: Hội thi tuyên truyền phát huy phẩm chất “Bộ đội Cụ Hồ”
HQ Online -
Tối 18/9, tại TP. Cam Ranh, tỉnh Khánh Hòa, Lữ đoàn 146, Vùng 4 Hải quân tổ chức Hội thi tuyên truyền phát huy phẩm chất “Bộ đội Cụ Hồ”, kiên quyết chống chủ nghĩa cá nhân. Đại tá Đỗ Hải Đăng, Phó Chính ủy Lữ đoàn dự và chỉ đạo.
Phần thi chào hỏi của Phòng Tham mưu
Các đội thực hiện 3 phần thi: Giới thiệu về đội, thi kiến thức (bằng hình thức trắc nghiệm) và thi tuyên truyền. Nội dung thi tập trung tuyên truyền về 5 đặc trưng cơ bản của phẩm chất “Bộ đội Cụ Hồ”, 10 biểu hiện của chủ nghĩa cá nhân và những chủ trương, giải pháp được xác định trong Nghị quyết số 847 của Quân ủy Trung ương; Kết luận số 21 của Ban Chấp hành Trung ương Khóa XIII...
Đại tá Đỗ Hải Đăng, Phó Chính ủy Lữ đoàn trao thưởng cho các đội đạt thành tích cao
Theo đánh giá của Ban tổ chức, các đội đã làm tốt công tác chuẩn bị, quán triệt nghiêm quy chế, nắm chắc nội dung kiến thức; trong phần thi tuyên truyền, các đội đã thể hiện bằng hình thức sân khấu hóa, mang lại hiệu quả thiết thực.
Kết thúc hội thi, Lữ đoàn đã trao giải Nhất, Nhì, Ba cho các đội có thành tích cao.
Tin, ảnh: Nguyễn Ninh, Đức Thiện
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Nén lòng bớt nỗi đau chung - ( 23-07-24 02:00 )
- Kí ức tháng Bảy - ( 16-07-24 03:00 )
- Tân cảng Sài Gòn: Hội thi cán bộ Công đoàn cơ sở giỏi và Tuyên truyền viên trẻ năm 2024 - ( 13-07-24 10:00 )
- Tọa đàm “Tuổi trẻ Lữ đoàn 189 - Bản lĩnh, tự giác, nghiêm minh, mẫu mực, quyết thắng” - ( 12-07-24 08:00 )
- Vùng 4 Hải quân tổ chức hội thi Olympic tiếng Anh năm 2024 - ( 11-07-24 08:00 )