Lữ đoàn 127: Hội thi nội san “Hành trình giữ biển Tây Nam”
HQ Online -
Tối 24-10, tại huyện đảo Phú Quốc, tỉnh Kiên Giang, Lữ đoàn 127, Vùng 5 Hải quân tổ chức Hội thi nội san với chủ đề “Hành trình giữ biển Tây Nam” chào mừng Đại hội thi đua Quyết thắng Vùng 5 Hải quân giai đoạn 2013-2018.
Tham gia hội thi có 3 đội đến từ các cơ quan, đơn vị trong toàn Lữ đoàn. Các đội thi đã trình bày, giới thiệu về nội dung, hình thức, bố cục của từng nội san.
Thủ trưởng Lữ đoàn trao thưởng cho các đội đạt thành tích tốt trong hội thi
Mỗi nội san gồm hàng trăm tác phẩm thuộc các thể loại: Ghi chép, ký, bài phản ánh, thơ, ảnh... ca ngợi Đảng, Bác Hồ, tình yêu quê hương đất nước, Quân đội, Quân chủng; những gương điển hình tiên tiến trong phong trào thi đua quyết thắng, trong học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Đây đều là những tác phẩm tự sáng tác của cán bộ, chiến sĩ đơn vị, được đầu tư công phu cả về nội dung lẫn hình thức.
Kết thúc hội thi, Ban tổ chức đã trao giải Nhất cho Liên chi đoàn Khối cơ quan; giải Nhì Liên chi đoàn Hải đội 512 và giải Ba cho Liên chi đoàn Hải đội 511.
Tin, ảnh: Văn Định
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Nén lòng bớt nỗi đau chung - ( 23-07-24 02:00 )
- Kí ức tháng Bảy - ( 16-07-24 03:00 )
- Tân cảng Sài Gòn: Hội thi cán bộ Công đoàn cơ sở giỏi và Tuyên truyền viên trẻ năm 2024 - ( 13-07-24 10:00 )
- Tọa đàm “Tuổi trẻ Lữ đoàn 189 - Bản lĩnh, tự giác, nghiêm minh, mẫu mực, quyết thắng” - ( 12-07-24 08:00 )
- Vùng 4 Hải quân tổ chức hội thi Olympic tiếng Anh năm 2024 - ( 11-07-24 08:00 )