Lữ đoàn 125 Hải quân: Hội thi báo cáo viên giỏi năm 2019
HQ Online -
Chiều 27-5, tại TP. Hồ Chí Minh, Lữ đoàn 125, Vùng 2 Hải quân đã tổ chức Bế mạc Hội thi Báo cáo viên giỏi năm 2019. Tham dự hội thi lần này có 18 đồng chí là báo cáo viên, đại diện cho các đơn vị trong Lữ đoàn.
Quang cảnh hội thi
Thí sinh trải qua các phần thi: Soạn giáo án, kỹ năng thuyết trình, trả lời câu hỏi của ban giám khảo về quốc phòng, an ninh, tuyên truyền pháp luật; học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; những vấn đề thời sự thế giới, khu vực và trong nước và nhận thức về nghiệp vụ báo cáo viên, công tác tuyên truyền miệng...
Với tinh thần nghiêm túc, các thí sinh tham gia hội thi đã thể hiện tốt nội dung thi của mình. Một số thí sinh chuẩn bị đề cương công phu, có chất lượng, nội dung, bố cục chặt chẽ, trọng tâm, trọng điểm, có sự gắn kết, liên hệ nội dung nghị quyết với thực tiễn đơn vị báo cáo viên công tác...
Kết thúc hội thi, Ban tổ chức đã trao 1 giải Nhất, 1 giải Nhì, 2 giải Ba và 2 giải Khuyến khích cho các đồng chí đạt thành tích tốt trong hội thi.
Tin, ảnh: Minh Thắng, Đoàn Tuấn
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Trung đoàn 351 khai mạc lớp huấn luyện nâng cao khả năng bảo dưỡng sửa chữa ra đa - ( 24-07-24 09:00 )
- Học viện Hải quân khai giảng khóa huấn luyện nghiệp vụ tìm kiếm cứu nạn đường biển năm 2024 - ( 24-07-24 04:00 )
- Vùng 2 nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ các cấp - ( 24-07-24 09:00 )
- Vùng 3 tập huấn cán bộ giai đoạn 2 năm 2024 - ( 24-07-24 09:00 )
- Lữ đoàn 955 phát động phong trào thi đua bảo đảm trật tự an toàn giao thông năm 2024 - ( 23-07-24 04:00 )