Hơn 200 cán bộ, giáo viên được thông tin tình hình biển, đảo tại Lữ đoàn 147
HQ Online -
Sáng 29/11, tại Quảng Ninh, Lữ đoàn 147 (Vùng 1 Hải quân) tổ chức Hội nghị thông tin tình hình biển, đảo tới hơn 200 cán bộ, báo cáo viên, học viên của Lớp tập huấn bộ môn lịch sử do Sở Giáo dục và Đào tạo Quảng Ninh tổ chức.
Thượng tá Lê Tuấn Anh thông tin tại hội nghị
Tại hội nghị, Thượng tá Lê Tuấn Anh, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Lữ đoàn 147 đã thông tin về tình hình Biển Đông thời gian gần đây và nhiệm vụ đấu tranh bảo vệ chủ quyền biển, đảo của Hải quân Nhân dân Việt Nam.
Các đại biểu tham dự hội nghị
Nội dung tuyên truyền nhằm thông tin tới Lớp tập huấn về chủ quyền lãnh thổ Việt Nam trên biển; căn cứ pháp lý, cơ sở khẳng định chủ quyền của Việt Nam đối với hai quần đảo Hoàng Sa và Trường Sa; quan điểm, mục tiêu, giải pháp đấu tranh bảo vệ biển, đảo của Đảng và Nhà nước ta; vai trò của biển, đảo Việt Nam trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Tin, ảnh: Đoàn Hiệp
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lữ đoàn 680: Nhiều hoạt động kỷ niệm Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 27-07-24 08:00 )
- Vùng 3 tổ chức các hoạt động đền ơn đáp nghĩa Ngày thương binh-Liệt sĩ 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Chi đội Kiểm ngư số 3: Nhiều hoạt động ý nghĩa dịp 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Lữ đoàn 955: Các hoạt động tri ân nhân dịp Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 26-07-24 03:00 )
- Phòng Hậu cần, Bộ Tham mưu Hải quân: Nhiều hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )