Học viện Hải quân: Tổ chức Lễ tốt nghiệp thạc sĩ khóa XII
HQ Online -
Ngày 17-8, tại TP. Nha Trang, tỉnh Khánh Hoà, Học viện Hải quân đã tổ chức Lễ tốt nghiệp đào tạo trình độ thạc sĩ Khóa XII (2015-2017). Đại tá, Tiến sĩ Nguyễn Văn Tâm, Phó Giám đốc Học viện chủ trì buổi lễ.
Sau 3 năm học tập, nghiên cứu, 9/9 học viên đã hoàn thành chương trình đào tạo và bảo vệ thành công luận văn tốt nghiệp theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo, Bộ Quốc phòng.
Đại diện Ban Giám đốc Học viện trao bằng tốt nghiệp cho các học viên
Theo đánh giá chung của Hội đồng chấm luận văn, hầu hết các luận văn của học viên đều lấy đề tài từ những vấn đề gắn liền với thực tiễn các đơn vị. Các học viên đã đầu tư nghiên cứu sâu nội dung, đề xuất các giải pháp khả thi, giải quyết vấn đề một cách khoa học, hiệu quả. Việc bảo vệ thành công luận văn của các thạc sĩ góp phần nâng cao chất lượng nguồn lực cán bộ Hải quân, đáp ứng yêu cầu xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới.
Sau Lễ tốt nghiệp, các đồng chí học viên được phân công công tác tại các đơn vị trong toàn Quân chủng.
Tin, ảnh: Nguyên Bình
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lữ đoàn 680: Nhiều hoạt động kỷ niệm Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 27-07-24 08:00 )
- Vùng 3 tổ chức các hoạt động đền ơn đáp nghĩa Ngày thương binh-Liệt sĩ 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Chi đội Kiểm ngư số 3: Nhiều hoạt động ý nghĩa dịp 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Lữ đoàn 955: Các hoạt động tri ân nhân dịp Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 26-07-24 03:00 )
- Phòng Hậu cần, Bộ Tham mưu Hải quân: Nhiều hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )