Học viện Hải quân: Tổ chức Lễ tốt nghiệp Khóa đào tạo giáo viên chiến thuật cho Hải quân Hoàng gia Campuchia
HQ Online -
Ngày 28-6, tại TP.Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa, Học viện Hải quân tổ chức Lễ tốt nghiệp đào tạo giáo viên chiến thuật, chuyên ngành chỉ huy-tham mưu khóa 6 cho Hải quân Hoàng gia Campuchia.
Thủ trưởng Học viện Hải quân trao Giấy Chứng nhận tốt nghiệp cho học viên.
Quá trình học tập tại Học viện Hải quân Việt Nam các học viên Campuchia đã được trang bị hệ thống kiến thức toàn diện về trình độ quản lý, chỉ huy, chỉ đạo, điều hành tổ chức huấn luyện, phương pháp huấn luyện chiến đấu và lập kế hoạch huấn luyện quân sự ở đơn vị; những vấn đề cơ bản, hệ thống và chuyên sâu về chiến thuật đơn tàu, chiến thuật biên đội tàu mặt nước chiến đấu và công tác chỉ huy-tham mưu trong tác chiến hải quân; kiến thức và năng lực sư phạm, phương pháp truyền thụ kiến thức và hướng dẫn thực hành cho người học.
Ngoài ra, các học viên còn được trang bị thêm kiến thức cơ bản về các môn lý luận Mác-Lênin gắn với lĩnh vực quân sự; những nội dung chủ yếu của tâm lý học quân sự, lý luận dạy học; về quan điểm, đường lối cách mạng Việt Nam, về tình đoàn kết hữu nghị Việt Nam-Campuchia...
Kết quả tốt nghiệp 100% học viên đạt khá, giỏi; trong đó loại giỏi chiếm 25%.
Tin, ảnh: Phạm Đức Lợi
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Viện Kiểm sát Quân sự Quân chủng Hải quân Việt Nam - Viện Kiểm sát Quân sự Quân đội nhân dân Lào trao đổi nghiệp vụ - ( 23-07-24 08:00 )
- Tòa án Quân sự Quân chủng Hải quân trao đổi nghiệp vụ với Tòa án Quân sự Quân đội nhân dân Lào - ( 22-07-24 05:00 )
- Tàu buồm 286-Lê Quý Đôn kết thúc tốt đẹp chuyến thăm và giao lưu với Hải quân Indonesia - ( 20-07-24 06:00 )
- Tiệc chiêu đãi trên Tàu 286-Lê Quý Đôn tại Indonesia - ( 19-07-24 11:00 )
- Đoàn công tác Tàu buồm 286 thăm và giao hữu thể thao với Học viện Hải quân Indonesia - ( 18-07-24 04:00 )