Học viện Hải quân thông tin về biển, đảo tại tỉnh Đắk Lắk
HQ Online -
Từ ngày 14 đến 27/3, Học viện Hải quân phối hợp với Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Đắk Lắk tổ chức thông tin về biển, đảo tại 18 đơn vị, địa phương cho hơn 16.000 cán bộ chủ chốt cấp huyện, xã, cán bộ chủ chốt các đoàn thể chính trị - xã hội, lực lượng vũ trang; các già làng, trưởng bản; cán bộ, giáo viên, học sinh các trường học.
Đại tá Nguyễn Văn Tôn, Phó Chủ nhiệm chính trị Học viện Hải quân thông tin tại huyện Cư Kuin
Nội dung thông tin đã làm rõ những thuận lợi, khó khăn, thời cơ và thách thức đối với Việt Nam trong thực hiện chiến lược biển; phổ biến pháp luật quốc tế và Việt Nam về biển, đảo; những cơ sở pháp lý khẳng định chủ quyền của Việt Nam với vùng biển, đảo, quần đảo trên Biển Đông; tình hình Biển Đông thời gian gần đây; quan điểm, đối sách của Đảng Nhà nước, Quân đội và Quân chủng Hải quân trong thực hiện nhiệm vụ bảo vệ chủ quyền biển, đảo của Tổ quốc.
Các đại biểu tham dự Hội nghị tại huyện huyện Krông Năng
Một buổi thông tin tại trường học của huyện MĐrắk
Đoàn cũng đã giới thiệu về lịch sử gần 70 năm xây dựng, phát triển của Học viện Hải quân; những thành tựu nổi bật về công tác giáo dục - đào tạo và nghiên cứu khoa học; công tác thu hút nguồn nhân lực xây dựng Quân chủng Hải quân, Học viện Hải quân trong tình hình mới.
Tin, ảnh: Đức Thông, Huy Đông
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lữ đoàn 955: Các hoạt động tri ân nhân dịp Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 26-07-24 03:00 )
- Phòng Hậu cần, Bộ Tham mưu Hải quân: Nhiều hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )
- Kho 711 tổ chức các hoạt động tri ân dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )
- Lữ đoàn 126 tổ chức các hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 10:00 )
- Vùng 5: Nhiều hoạt động tri ân Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7 - ( 26-07-24 10:00 )