Học viện Hải quân: Lễ tốt nghiệp lớp bồi dưỡng tiếng Anh đạt trình độ bậc 2 và 3 cho cán bộ, giảng viên
HQ Online -
Ngày 4-1, tại Khánh Hòa, Học viện Hải quân phối hợp với Trường Đại học Nha Trang tổ chức Lễ tốt nghiệp lớp tiếng Anh đạt trình độ bậc 2 và bậc 3 cho cán bộ, giảng viên trong Học viện.
Quang cảnh buổi lễ
Nằm trong lộ trình đẩy mạnh việc học tập ngoại ngữ, tham gia hội nhập sâu rộng quốc tế và thực hiện nhiệm vụ đối ngoại quốc phòng, Học viện Hải quân phối hợp với Trường Đại học Nha Trang tổ chức đào tạo, bồi dưỡng 2 lớp tiếng Anh cho cán bộ, giảng viên trong Học viện. Trình độ đầu ra tiếng Anh đạt trình độ bậc 2, bậc 3 theo khung tham chiếu ngoại ngữ chung châu Âu.
Học viên tốt nghiệp đã tích lũy được các kiến thức, kỹ năng cần thiết để tiếp tục tự học tập nâng cao trình độ tiếng Anh. Quá trình tổ chức đào tạo, 2 nhà trường đã bám sát chương trình, kế hoạch phù hợp với đối tượng thực tế, chủ động đổi mới phương pháp dạy học.
Kết quả khóa học: 60/60 học viên 2 lớp hoàn thành nhiệm vụ, được cấp chứng chỉ.
Tin, ảnh: Xuân Vũ
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )