Hải đội 137: Tập huấn, hướng dẫn lái xe ô tô an toàn
HQ Online -
Ngày 16/3, tại Nghệ An, Hải đội 137, Vùng 1 Hải quân cùng với Đoàn Đặc nhiệm phòng chống tội phạm ma túy số 2, Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển phối hợp Công ty Honda Nghệ An - Sông Lam tổ chức lớp tập huấn, hướng dẫn lái xe ô tô an toàn cho hơn 40 sĩ quan, QNCN trong đơn vị.
Hướng dẫn thực hành kỹ năng lái xe an toàn
Sĩ quan, QNCN đã được thông tin về tình hình, thực trạng giao thông trong cả nước và tại địa phương; một số quy định của Luật Giao thông đường bộ; lý thuyết về tầm quan trọng, năng lực cần thiết lái xe an toàn; thảo luận các tình huống gây tai nạn và đề xuất các biện pháp bảo đảm an toàn; thực hành kỹ năng lái xe ô tô an toàn trên sân có chướng ngại vật dưới sự hướng dẫn của giáo viên..
Buổi tập huấn nhằm nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành pháp luật của sĩ quan, QNCN khi tham gia giao thông đồng thời bổ sung kiến thức và kỹ năng lái xe an toàn, góp phần hạn chế tối đa tai nạn giao thông trong đơn vị.
Tin, ảnh: Xuân Nguyên
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Trung đoàn 351 khai mạc lớp huấn luyện nâng cao khả năng bảo dưỡng sửa chữa ra đa - ( 24-07-24 09:00 )
- Học viện Hải quân khai giảng khóa huấn luyện nghiệp vụ tìm kiếm cứu nạn đường biển năm 2024 - ( 24-07-24 04:00 )
- Vùng 2 nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ các cấp - ( 24-07-24 09:00 )
- Vùng 3 tập huấn cán bộ giai đoạn 2 năm 2024 - ( 24-07-24 09:00 )
- Lữ đoàn 955 phát động phong trào thi đua bảo đảm trật tự an toàn giao thông năm 2024 - ( 23-07-24 04:00 )