Giao lưu "Biển, đảo quê hương Trường Sa-Hoàng Sa"
HQ Online -
Ngày 23-3, tại TP. Hồ Chí Minh, Đoàn cơ sở Trường Cao đẳng kỹ thuật Hải quân phối hợp cùng Đoàn phường 6, quận 10, TP. Hồ Chí Minh tổ chức chương trình Giao lưu, gặp mặt, thông tin về biển, đảo Việt Nam với chủ đề "Biển, đảo quê hương Trường Sa-Hoàng Sa". Tham dự chương trình có đại diện lãnh đạo Nhà trường và hơn 200 đoàn viên, thanh niên của hai đơn vị.
Tham quan Nhà truyền thống
Buổi giao lưu có nhiều hoạt động như: Tuyên truyền kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh; thông tin tuyên truyền về tình hình biển, đảo; tặng quà cho các học viên, chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn đang học tập, công tác tại trường; tổ chức giao lưu văn hóa văn nghệ, tham quan phòng truyền thống và nơi ăn, ở của học viên Nhà trường.
Tặng quà cán bộ, đoàn viên Nhà trường
Đây là hoạt động nhằm tuyên truyền, giáo dục thế hệ trẻ hiểu rõ hơn về vai trò, vị trí chiến lược của biển, đảo Việt Nam; các chủ trương, chính sách của Đảng, Nhà nước ta về bảo vệ chủ quyền biển, đảo Việt Nam; qua đó, khơi dậy tình cảm và ý thức trách nhiệm của tuổi trẻ các đơn vị trong công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Tin, ảnh: Lê Vũ Trung
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Nén lòng bớt nỗi đau chung - ( 23-07-24 02:00 )
- Kí ức tháng Bảy - ( 16-07-24 03:00 )
- Tân cảng Sài Gòn: Hội thi cán bộ Công đoàn cơ sở giỏi và Tuyên truyền viên trẻ năm 2024 - ( 13-07-24 10:00 )
- Tọa đàm “Tuổi trẻ Lữ đoàn 189 - Bản lĩnh, tự giác, nghiêm minh, mẫu mực, quyết thắng” - ( 12-07-24 08:00 )
- Vùng 4 Hải quân tổ chức hội thi Olympic tiếng Anh năm 2024 - ( 11-07-24 08:00 )