Đoàn công tác của Bộ Tổng Tham mưu kiểm tra Vùng 5 Hải quân
HQ Online -
Ngày 11-6, tại huyện đảo Phú Quốc, tỉnh Kiên Giang, đoàn công tác của Bộ Tổng Tham mưu do Thiếu tướng Phạm Tuấn Anh, Cục trưởng Cục Tiêu chuẩn-Đo lường-Chất lượng làm trưởng đoàn đã đến kiểm tra công tác bảo đảm đo lường tại Vùng 5 Hải quân.
Đoàn công tác kiểm tra thực tế tại đơn vị
Sau khi nghe chỉ huy Vùng 5 báo cáo một số kết quả thực hiện nhiệm vụ chính trị trọng tâm, đoàn đã tiến hành kiểm tra công tác bảo đảm đo lường tại một số cơ quan, đơn vị. Nội dung kiểm tra gồm công tác tham mưu, chỉ đạo, hướng dẫn thực hiện các quy định của ngành; kết quả bảo đảm đo lường VKTBKT; công tác huấn luyện chuyên môn nghiệp vụ và quản lý trang bị đo lường, thử nghiệm...
Thiếu tướng Phạm Tuấn Anh kết luận buổi kiểm tra
Kết luận kiểm tra, Thiếu tướng Phạm Tuấn Anh đánh giá cao công tác bảo đảm đo lường của Vùng 5 trong thời gian qua đồng thời nhấn mạnh Vùng cần tiếp tục huấn luyện, bồi dưỡng, nâng cao trình độ chuyên môn nghiệp vụ cho đội ngũ cán bộ, nhân viên ngành đo lường; phối hợp chặt chẽ với các cơ quan chức năng thực hiện tốt công tác bảo đảm đo lường để duy trì hệ số kỹ thuật VKTBKT đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ.
Cùng ngày, Hội đồng đánh giá năng lực cơ sở đo lường chất lượng, Cục Tiêu chuẩn-Đo lường-Chất lượng đã tiến hành đánh giá và công nhận năng lực thử nghiệm chất lượng cho Phòng Hóa nghiệm xăng dầu cấp III thuộc Phòng Hậu cần, Vùng 5 Hải quân.
Tin, ảnh: Văn Định
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )