Đoàn cơ sở Căn cứ 696: Thực hiện không có cán bộ, đoàn viên hút thuốc lá
HQ Online -
Sáng 30-6, tại Đồng Nai, Đoàn cơ sở Căn cứ 696, Vùng 2 Hải quân đã phát động thực hiện mô hình “Chi đoàn không có cán bộ, đoàn viên thanh niên hút thuốc lá”. Buổi phát động có đông đảo cán bộ, đoàn viên Căn cứ tham dự.
Nội dung, chỉ tiêu mô hình được xác định: 100% các chi đoàn triển khai viết cam kết và xây dựng kế hoạch thực hiện “Chi đoàn không có cán bộ, đoàn viên thanh niên hút thuốc lá”. Từng cán bộ, đoàn viên thanh niên đăng ký phấn đấu bỏ thuốc lá, nói không với thuốc lá và xây dựng môi trường sống không khói thuốc lá.
Đại diện các tổ chức Đoàn thuộc Đoàn cơ sở Căn cứ 696 ký giao ước thực hiện
Những người đã hút thuốc trong thời gian dài sẽ xác định lộ trình cụ thể tiến tới bỏ hẳn thuốc lá ít nhất trong 3 tháng, chậm nhất là đến hết năm 2018.
Thực hiện mô hình “Chi đoàn không có cán bộ, ĐVTN hút thuốc lá” thể hiện quyết tâm cao của tuổi trẻ Căn cứ nhằm xây dựng môi trường không khói thuốc lá trong toàn đơn vị.
Tin, ảnh: Văn Vũ-Đình Thảo
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )