Diễn đàn thanh niên: “Tuổi trẻ Đoàn Trường Sa với nhiệm vụ bảo vệ chủ quyền biển, đảo”
HQ Online -
Tối 14-12, tại TP. Cam Ranh, tỉnh Khánh Hòa, Đoàn cơ sở Lữ đoàn 146, Vùng 4 Hải quân đã tổ chức Diễn đàn thanh niên với chủ đề “Tuổi trẻ Đoàn Trường Sa với nhiệm vụ bảo vệ chủ quyền biển, đảo thiêng liêng của Tổ quốc”.
Tham dự diễn đàn có Đại tá Đào Giang Hải, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Lữ đoàn và đông đủ đoàn viên, thanh niên toàn đơn vị.
Một tiết mục văn nghệ tại buổi diễn đàn
Tại diễn đàn đã có 15 ý kiến tham gia phát biểu thể hiện tình cảm, tình yêu, tinh thần trách nhiệm với chủ quyền biển, đảo của Tổ quốc; trách nhiệm của mỗi quân nhân trong thực hiện nhiệm vụ nơi tuyến đầu, nhất là nhiệm vụ xây dựng đảo "Mạnh về phòng thủ, tốt về lối sống, đẹp về cảnh quan môi trường", tận tình giúp đỡ ngư dân trên biển... Những câu hỏi của cán bộ, đoàn viên tại diễn đàn đã được thủ trưởng các cấp giải đáp đầy đủ.
Đoàn viên phát biểu ý kiến tại diễn đàn
Diễn đàn đã góp phần củng cố, nâng cao nhận thức, bản lĩnh chính trị, ý chí quyết tâm của cán bộ, đoàn viên thanh niên Lữ đoàn góp phần hoàn thành tốt nhiệm vụ bảo vệ vững chắc chủ quyền biển, đảo của Tổ quốc.
Tin, ảnh: Trọng Tấn, Cao Hoàng
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Nén lòng bớt nỗi đau chung - ( 23-07-24 02:00 )
- Kí ức tháng Bảy - ( 16-07-24 03:00 )
- Tân cảng Sài Gòn: Hội thi cán bộ Công đoàn cơ sở giỏi và Tuyên truyền viên trẻ năm 2024 - ( 13-07-24 10:00 )
- Tọa đàm “Tuổi trẻ Lữ đoàn 189 - Bản lĩnh, tự giác, nghiêm minh, mẫu mực, quyết thắng” - ( 12-07-24 08:00 )
- Vùng 4 Hải quân tổ chức hội thi Olympic tiếng Anh năm 2024 - ( 11-07-24 08:00 )