Công đoàn cơ sở Công ty 128: Kết nạp 254 đoàn viên công đoàn
HQ Online -
Sáng 28-11, tại Hải Phòng, Công đoàn cơ sở Công ty TNHH MTV 128 tổ chức thành công Đại hội nhiệm kỳ 2017-2022. Chuẩn Đô đốc Phạm Văn Sơn, Phó Chủ nhiệm Chính trị Hải quân dự và chỉ đạo.
Quang cảnh đại hội
Nhiệm kỳ qua, phong trào thi đua của Công đoàn cơ sở (CĐCS) Công ty đã bám sát nhiệm vụ chính trị trọng tâm của đơn vị. CĐCS luôn đạt vững mạnh. 5 năm qua, CĐCS đã kết nạp được 254 đoàn viên công đoàn.
Hằng năm, CĐCS đã chủ động phối hợp với Ban Giám đốc Công ty tổ chức thực hiện có hiệu quả các kế hoạch sản xuất kinh doanh; các phương án SSCĐ; công tác cứu hộ, cứu nạn trên biển và an toàn vệ sinh lao động, phòng chống cháy nổ, bảo đảm an toàn cơ quan, đơn vị.
BCH mới và đoàn đại biểu dự Đại hội Công đoàn Hải quân lần thứ VIII ra mắt đại hội
Đại hội đã đề ra 5 nội dung biện pháp hoạt động công tác công đoàn trong nhiệm kỳ tới, bầu Ban Chấp hành Công Đoàn cơ sở nhiệm kỳ 2017-2022 gồm 9 đồng chí và 14 đại biểu dự Đại hội đại biểu Công đoàn Hải quân lần thứ VIII.
Tin, ảnh: Đỗ Nam
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )