Các đơn vị khối đảo, Lữ đoàn 146: Tổ chức Lễ ra quân huấn luyện năm 2019
HQ Online -
Sáng 15-2, tại huyện đảo Trường Sa, tỉnh Khánh Hòa, các đơn vị khối đảo thuộc Lữ đoàn 146, Vùng 4 Hải quân đã đồng loạt tổ chức Lễ ra quân huấn luyện năm 2019 và phát động thi đua: “ Huấn luyện giỏi, kỷ luật nghiêm, an toàn tuyệt đối”.
Duyệt đội ngũ trong Lễ ra quân huấn luyện tại huyện đảo Trường Sa
Năm 2019, các đảo tiếp tục quán triệt sâu sắc nghị quyết, mệnh lệnh, chỉ thị và hướng dẫn của trên về công tác tham mưu huấn luyện; bám sát phương châm “Cơ bản, thiết thực, vững chắc”, coi trọng huấn luyện đồng bộ, chuyên sâu, lấy nhiệm vụ bảo vệ vững chắc đảo, vùng biển được phân công, xây dựng đảo vững mạnh toàn diện làm mục tiêu huấn luyện.
Trong huấn luyện, các đảo xác định: Kết hợp chặt chẽ giữa huấn luyện quân sự với giáo dục chính trị; huấn luyện sát phương án, sát tình huống, lấy thực hành là chính, tăng cường huấn luyện, rèn luyện thể lực, sức dẻo dai cho bộ đội đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ.
Ký kết giao ước thi đua trong huấn luyện tại đảo Sơn Ca
Năm 2019, các đơn vị phấn đấu hoàn thành 100% chương trình, nội dung, thời gian huấn luyện cho các đối tượng, bảo đảm quân số đạt 100%, kết quả kiểm tra các nội dung 100% đạt yêu cầu, có 80% khá, giỏi.
Tin, ảnh: Đức Thu, Văn Hoa
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Trung đoàn 351 khai mạc lớp huấn luyện nâng cao khả năng bảo dưỡng sửa chữa ra đa - ( 24-07-24 09:00 )
- Học viện Hải quân khai giảng khóa huấn luyện nghiệp vụ tìm kiếm cứu nạn đường biển năm 2024 - ( 24-07-24 04:00 )
- Vùng 2 nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ các cấp - ( 24-07-24 09:00 )
- Vùng 3 tập huấn cán bộ giai đoạn 2 năm 2024 - ( 24-07-24 09:00 )
- Lữ đoàn 955 phát động phong trào thi đua bảo đảm trật tự an toàn giao thông năm 2024 - ( 23-07-24 04:00 )