30 cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn 83 Hải quân tham gia giúp dân
Từ ngày 12 đến 26-7, Lữ đoàn Công binh 83 Hải quân đã tổ chức hành quân dã ngoại làm công tác dân vận “Hè tình nguyện” năm 2016 tại xã Hòa Ninh, huyện Hòa Vang, TP. Đà Nẵng và xã Hòa Định Tây, huyện Phú Hòa, tỉnh Phú Yên.
Cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn 83 và nhân dân xã Hòa Ninh làm đường liên thôn
Lữ đoàn đã cử 30 cán bộ, chiến sĩ tham gia các chương trình phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội tại hai địa phương. Sau hơn 10 ngày làm việc tích cực, khẩn trương cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn đã phối hợp với chính quyền, nhân dân địa phương làm được 500m đường bê tông, đào giếng khơi chống hạn tại xã Hòa Ninh.
Cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn cũng thăm, tặng quà cho 20 gia đình, mỗi suất quà là 10 kg gạo và khám, cấp thuốc miễn phí cho hơn 100 đối tượng chính sách, người có công với cách mạng tại xã Hòa Định Tây; Lữ đoàn còn tổ chức tổng dọn vệ sinh nghĩa trang Liệt sĩ xã Hòa Ninh; tổ chức tuyên truyền biển đảo, tham gia giao lưu văn nghệ với địa phương.
Tin, ảnh: Ngô Thùy, Văn Khang
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )