Vùng 4 Hải quân: Hội thi cán bộ Hội phụ nữ cơ sở giỏi
HQ Online -
Ngày 14-9, tại TP. Cam Ranh, tỉnh Khánh Hòa, Vùng 4 Hải quân đã tổ chức Hội thi cán bộ Hội phụ nữ cơ sở giỏi năm 2018. Đại tá Nguyễn Công Sơn, Phó Chính ủy Vùng 4 dự và chỉ đạo hội thi.
Tham gia hội thi có 7 đội gồm: Hội phụ nữ cơ sở Phòng Tham mưu, Phòng Hậu cần, Tổng hợp; Hội phụ cơ sở Lữ đoàn: 101, 957, 146, 162.
Nội dung thi kiến thức
Các đội phải trải qua 3 phần: Thi kiến thức trả lời các câu hỏi trực tiếp trên màn hình; thi tuyên truyền bằng hình thức hùng biện; thi năng khiếu văn hóa văn nghệ, cắm hóa nghệ thuật.
Nội dung thi năng khiếu cắm hoa nghệ thuật
Hội thi nhằm tạo khí thế thi đua trong cán bộ, hội viên phụ nữ, động viên chị em tích cực, sáng tạo trong công tác, hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao.
Nhờ làm tốt công tác chuẩn bị, tham gia thi với khí thế sôi nổi, các đội đã đem đến hội thi những kiến thức bổ ích về công tác hội, tuyên truyền gương hội viên điển hình tiên tiến của đơn vị mình và nhiều tiết mục văn nghệ được dàn dựng mang tính nghệ thuật cao.
Đại tá Nguyễn Công Sơn, Phó Chính ủy Vùng 4 trao thưởng cho các tập thể và cá nhân đạt giải
Tin, ảnh: Đức Thu
Kết thúc hội thi, Ban tổ chức đã trao giải Nhất cho Hội Phụ nữ cơ sở Lữ đoàn 957; giải Nhì cho Hội phụ nữ cơ sở Lữ đoàn 162; giải Ba cho Hội phụ nữ cơ sở Lữ đoàn 101 và Lữ đoàn 146; trao 2 giải cá nhân cho cán bộ hội có thành tích tốt trong phần thi tuyên truyền và năng khiếu.
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Nén lòng bớt nỗi đau chung - ( 23-07-24 02:00 )
- Kí ức tháng Bảy - ( 16-07-24 03:00 )
- Tân cảng Sài Gòn: Hội thi cán bộ Công đoàn cơ sở giỏi và Tuyên truyền viên trẻ năm 2024 - ( 13-07-24 10:00 )
- Tọa đàm “Tuổi trẻ Lữ đoàn 189 - Bản lĩnh, tự giác, nghiêm minh, mẫu mực, quyết thắng” - ( 12-07-24 08:00 )
- Vùng 4 Hải quân tổ chức hội thi Olympic tiếng Anh năm 2024 - ( 11-07-24 08:00 )