Trao hỗ trợ học bổng cho trẻ em con của cán bộ, chiến sĩ Hải quân
HQ Online -
Sáng 6-6, tại Hải Phòng, Cục Chính trị Hải quân phối hợp với Quỹ bảo trợ trẻ em Hải Phòng tổ chức trao hỗ trợ học bổng cho trẻ em thuộc TP. Hải Phòng là con cán bộ, chiến sĩ Quân chủng Hải quân đang làm nhiệm vụ trên các vùng biển, đảo. Tham dự có Chuẩn Đô đốc Ngô Văn Thuân, Phó Chủ nhiệm Chính trị Hải quân; đồng chí Nguyễn Thị Tâm, Phó Giám đốc Sở Lao động-Thương binh và Xã hội Hải Phòng.
Chuẩn Đô đốc Ngô Văn Thuân phát biểu
Phát biểu tại buổi trao hỗ trợ học bổng, Chuẩn Đô đốc Ngô Văn Thuân cảm ơn các cơ quan chức năng, nhất là Quỹ Bảo trợ trẻ em Việt Nam đã quan tâm đến hậu phương của cán bộ, chiến sĩ đang công tác nơi đảo xa. Đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Hải quân cũng mong muốn các cháu tiếp tục phấn đấu, chăm ngoan, học giỏi, là cháu ngoan Bác Hồ, là hậu phương vững chắc cho cán bộ, chiến sĩ yên tâm công tác ngoài đảo xa, hoàn thành tốt nhiệm vụ mà đơn vị giao…
Thủ trưởng Cục Chính trị và đại diện Sở Lao động-Thương binh và xã hội trao hỗ trợ học bổng cho các cháu
Thủ trưởng Cục Chính trị Hải quân và đại diện Sở Lao động-Thương binh và Xã hội Hải Phòng đã trao 88 suất học bổng cho các cháu, mỗi suất trị giá 2 triệu đồng. Đây là số tiền từ Chương trình "Vì trẻ em biển, đảo năm 2019" do Quỹ Bảo trợ Việt Nam thực hiện trong Tháng hành động vì trẻ em 2019.
Tin, ảnh: Hải Hà
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )