Giao nhiệm vụ cho Kíp tàu ngầm số 9
HQ Online -
Sáng 2-8, tại Hải Phòng, Quân chủng Hải quân đã tổ chức Hội nghị quán triệt, giao nhiệm vụ cho kíp tàu ngầm số 9. Chuẩn Đô đốc Đỗ Minh Thái, Phó Tham mưu trưởng hải quân chủ trì hội nghị
Kíp tàu ngầm số 9 dâng hương tại Bến K15, Đồ Sơn, Hải Phòng
Hội nghị đã công bố Quyết định tổ chức biên chế Kíp tàu; phổ biến nội dung, chương trình bổ túc, bồi dưỡng kiến thức, chế độ chính sách đối với các cán bộ, thủy thủ Kíp tàu; thông tin và quán triệt một số nội dung trong bảo đảm an toàn, an ninh nội bộ và những điều cần biết về công tác đối ngoại khi tham gia, giao tiếp với người nước ngoài trong thời gian học tập, công tác.
Trước đó, Quân chủng Hải quân cũng đã tổ chức cho Kíp Tàu ngầm số 9 tới dâng hương viếng các anh hùng, liệt sĩ của Đoàn tàu không số tại Bến K15, Đồ Sơn, TP. Hải Phòng và tham quan Bảo tàng Hải quân.
Tin, ảnh: Chu Dũng
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )