Bộ Tham mưu Hải quân tuyên truyền biển, đảo tại Trường Đại học Hàng hải Việt Nam
HQ Online -
Sáng 9/12, tại Hải Phòng, Bộ Tham mưu Hải quân phối hợp với Trường Đại học Hàng hải Việt Nam tổ chức thông tin về biển, đảo cho gần 200 cán bộ, đoàn viên thanh niên, sinh viên của nhà trường.
Quang cảnh buổi tuyên truyền
Báo cáo viên của Bộ Tham mưu Hải quân đã truyền đạt các nội dung về: Quản lý và bảo vệ chủ quyền biển, đảo của Tổ quốc trong tình hình mới; tình hình biển, đảo trong thời gian gần đây; Hải quân Nhân dân Việt Nam trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ chủ quyền biển, đảo của Tổ quốc; quan điểm của Đảng, Nhà nước trong giải quyết các vấn đề trên biển…
![](/storage/users/user_6/N%C4%82M%202023/Th%C3%A1ng%2012/9-12/BTM/3.jpg)
Buổi tuyên truyền đã giúp cán bộ, đoàn viên thanh niên, sinh viên Trường Đại học Hàng hải Việt Nam nâng cao nhận thức và ý thức trách nhiệm về chủ quyền biển, đảo, thềm lục địa của Tổ quốc.
Tin, ảnh: Tuấn Đức, Văn Thái
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lữ đoàn 955: Các hoạt động tri ân nhân dịp Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 26-07-24 03:00 )
- Phòng Hậu cần, Bộ Tham mưu Hải quân: Nhiều hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )
- Kho 711 tổ chức các hoạt động tri ân dịp 27/7 - ( 26-07-24 02:00 )
- Lữ đoàn 126 tổ chức các hoạt động dịp 27/7 - ( 26-07-24 10:00 )
- Vùng 5: Nhiều hoạt động tri ân Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7 - ( 26-07-24 10:00 )